Edible oil खाद्यतेलाच्या किमतीत मोठी घसरण, नवीन दर जाहीर!!!

Edible oil महागाईने त्रस्त असलेल्या सर्वसामान्य नागरिकांना यामुळे मोठा दिलासा मिळाला आहे. खाद्यतेलाच्या दरात 22 ते 25 टक्क्यांनी घट झाली आहे. कोरोनाचा प्रादुर्भाव झाल्यानंतर सुमारे दोन ते अडीच वर्षांनी खाद्यतेलाच्या किमतीत लक्षणीय घट झाल्याचे आपल्या लक्षात येते. त्यामुळे, नियमित लोकांसाठी हा एक मोठा दिलासा असेल. दुसरीकडे, सर्व काही महाग होत असताना आणि महागाई वाढत असताना खाद्यतेलाच्या किमती सरासरी माणसाला काही प्रमाणात आधार देत असल्याचे दिसून येते. आज खाद्यतेलाच्या किमती 22 ते 25 टक्क्यांनी कमी झाल्या आहेत. गेल्या दोन महिन्यांपासून हा भाव घसरत होता, मात्र होळीपासून त्यात वाढ होत आहे. युक्रेन-रशियन संघर्षामुळे खाद्यतेलाच्या आंतरराष्ट्रीय बाजारातील पुरवठा साखळीत अडथळा निर्माण झाला होता. तिला आता दुसरी संधी देण्यात आली आहे.

Edible oil जागतिक बाजारातील मागणी, विनिमय दर आणि देशाच्या तेलबियांच्या एकूण पुरवठ्याचा खाद्यतेलाच्या किमतींवर परिणाम होतो; परिणामी, या वर्षीच्या किंमतीतील घट या सर्व घटकांना कारणीभूत ठरू शकते.एकीकडे कच्च्या तेलाच्या किमतीत आणखी वाढ होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. दुसरीकडे, इतर चैनीच्या किमतींमध्येही आपण महागाई पाहत आहोत. असे असले तरी, खाद्यतेलाच्या किमतीत घट झाल्याने सर्वसामान्यांना या महागाईतून काहीसा दिलासा मिळणार आहे.

खाद्यतेलाचे नवीन दर पाहण्यासाठी

इथे क्लिक करा

OPEC सदस्यांनी उत्पादनात दररोज 1 दशलक्ष बॅरल कपात करण्याचा निर्णय घेतला-

तेल उत्पादक राष्ट्रांनी तेलाचे उत्पादन दररोज 10 लाख बॅरलने कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. सौदी अरेबियाने म्हटले आहे की ते मे ते 2023 च्या अखेरीस दररोज सुमारे पाच लाख बॅरल तेल उत्पादनात कपात करेल. याशिवाय, सौदी अरेबियासह इराणसारख्या अनेक तेल उत्पादक राष्ट्रांनीही एकूण 1.1 तेल उत्पादनात कपात करण्याची घोषणा केली आहे. दररोज दशलक्ष बॅरल. दुसरीकडे खाद्यतेलाच्या किमतीत घसरण होत आहे.

Leave a Comment