nuksan bharpai अतिवृष्टी नुकसान भरपाई जाहीर शिंदे सरकारची मोठी घोषणा

nuksan bharpai महाराष्ट्र सरकारने मार्च 2023 मध्ये गारपीट आणि अवकाळी पावसामुळे नुकसान झालेल्या शेती पिकांची भरपाई मंजूर केली आहे. राज्यातील २३ पैकी २३ जिल्ह्यांसाठी ही भरपाई जाहीर करण्यात आली आहे.

nuksan bharpai मार्च 2023 (4 ते 8 मार्च आणि 16 ते 19 मार्च) मध्ये झालेल्या अवकाळी पावसामुळे प्रामुख्याने कृषी पिकांचे नुकसान झाले आहे. अवकाळी पाऊस ही एक आपत्ती आहे जी राज्य सरकार घोषित करते आणि जर शेती पिकांचे 33% पेक्षा जास्त नुकसान झाले तर, प्रभावित क्षेत्रासाठी निर्धारित दराने गुंतवणूक अनुदानाच्या स्वरूपात शेतकऱ्यांना मदत दिली जाते. प्रस्ताव दि. मार्च 2023 मध्ये राज्यात अवकाळी पावसामुळे झालेल्या शेती पिकांचे आणि इतर प्रकारच्या मालमत्तेचे नुकसान झाल्यास कायदेशीर दराने शेतकऱ्यांना मदत देण्यासाठी प्रत्येक विभागीय आयुक्तांकडून विनिर्दिष्ट नमुन्यात. अशी विनंती सरकारकडून पत्राद्वारे करण्यात आली होती. ८ मार्च २०२३.

तुमच्या जिल्ह्याची नुकसान भरपाईची रक्कम उघड झाली आहे का?
पाहण्यासाठी, येथे जा.

अमरावती, नाशिक, पुणे, छत्रपती संभाजीनगर येथील विभागीय आयुक्तांनी आवश्यक त्या पद्धतीने निधी मागणीचे प्रस्ताव सादर केले आहेत. अवकाळी पावसामुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांची लाभार्थी यादी जिल्हा संकेतस्थळावर उपलब्ध करून द्यावी, असेही सांगण्यात आले आहे. गारपीट नुकसान भरपाई प्राप्तकर्त्यांची यादी नजीकच्या भविष्यात सार्वजनिक केली जाईल. या नुकसानभरपाईपोटी १७७ कोटी ८० लाख ६१ हजार रुपयांचा निधी जाहीर करण्यात आला आहे

हे देखील पहा

Leave a Comment